Tsarin pellet na biomass da tsarin pellet na man fetur shine muhimmiyar hanyar haɗi a cikin dukkan tsarin sarrafa pellet, kuma kayan aikin injin pellet ɗin bambaro shine kayan aiki mai mahimmanci a cikin tsarin pelletizing. Ko yana aiki akai-akai ko a'a zai shafi inganci da fitowar samfuran pellet kai tsaye. Wasu masana'antun granulator kuma suna da matsalolin fasaha a cikin aikin granulation, wanda ke haifar da ƙasa mara kyau, ƙarancin ƙarfi, raguwa mai sauƙi, da babban abun ciki na foda na granules da aka gama, kuma fitarwa bai cika buƙatun da ake tsammani ba.
Masu kera injin pellet suna ba da shawarar kula da injin pellet na bambaro da kayan aiki akai-akai
1. Bincika ko sassan haɗin kowane bangare suna kwance sau ɗaya a mako.
2. Tsaftace mai ciyarwa da mai sarrafawa sau ɗaya a mako. Hakanan dole ne a tsaftace idan ba a yi amfani da shi na ɗan gajeren lokaci ba.
3. Sai a canza man da ke cikin babban akwati da masu ragewa guda biyu da sabon mai bayan awa 500 suna aiki, sannan a canza mai duk bayan wata shida bayan ci gaba da aiki.
4. Ya kamata a cire nau'in na'urar pellet na bambaro da igiya mai motsawa a cikin kwandishan kowane watanni shida don tsaftacewa da kiyayewa.
5. Bincika sawar maɓallin haɗi tsakanin zoben mutun da motar tuƙi sau ɗaya a wata, kuma maye gurbinsa cikin lokaci.
6. Ingancin da fitarwa na ƙurar ƙãre suna da alaƙa da ayyukan sirri na pelletizers. Suna buƙatar samar da ingantattun kayan granular bisa ga canje-canje a cikin yanayin zafi da zafi, canje-canje a cikin abun ciki na ɗanɗano foda da girman barbashi, gyare-gyaren ƙira, sawar kayan aiki da buƙatun abokan ciniki na musamman.
La'akarin Tsaron Ma'aikata
1. Lokacin ciyarwa, mai aiki ya kamata ya tsaya a gefen injin pellet don hana tarkacen sake dawowa daga cutar da fuska.
2. Kada ku taɓa sassan injin ɗin da hannuwanku ko wasu abubuwa a kowane lokaci. Taɓa sassa masu juyawa na iya haifar da rauni kai tsaye ga mutane ko inji.
3. Idan vibration, amo, bearing da bambaro pellet inji zafin jiki ya yi yawa, waje feshi, da dai sauransu, ya kamata a dakatar da nan da nan domin dubawa, da kuma ci gaba da aiki bayan gyara matsala.
4. Ya kamata a rika duba kayan da aka murkushe a hankali don gujewa hadurra irinsu tagulla, karfe, duwatsu da sauran abubuwa masu tauri da suka shiga cikin injin.
5. Kada ku yi amfani da kowane maɓalli na sauyawa da hannayen rigar don guje wa girgiza wutar lantarki.
6. Kurar da aka tara a cikin bitar ya kamata a tsaftace cikin lokaci. An haramta shan taba da sauran nau'ikan wuta a cikin bitar don hana fashewar ƙura.
7. Kar a bincika ko musanya kayan aikin lantarki da wutar lantarki, in ba haka ba yana iya haifar da girgiza ko rauni.
8. Kamfanin kera injin pellet ya ba da shawarar cewa lokacin kula da kayan aikin, tabbatar da cewa na'urar tana cikin yanayin tsayawa, rataya da yanke duk kayan wutar lantarki, kuma a rataya alamun gargadi don guje wa haɗarin mutum lokacin da na'urorin pellet ɗin bambaro ke aiki ba zato ba tsammani.
Lokacin aikawa: Fabrairu-10-2022