Menene babban tsarin injin pellet biomass? Babban injin ya ƙunshi tsarin ciyarwa, motsawa, granulating, watsawa da tsarin lubrication. Tsarin aiki shine cewa gauraye foda (sai dai kayan na musamman) tare da abun ciki na danshi wanda bai wuce 15% ana shigar dashi daga hopper a cikin injin ciyarwa, kuma ana samun kwararar kayan da ta dace ta hanyar daidaita saurin stepless mai sarrafa motar. , sannan ya shiga agitator ya wuce ta mahaɗin. Sanda mai motsawa yana motsawa ta na'urar tsotsa baƙin ƙarfe na zaɓi don cire ƙazantattun ƙarfe da aka gauraye a cikin foda, kuma a ƙarshe ya shiga ɗakin matsi na granulator don granulation.
mai ciyar da abinci
Mai ciyarwa yana kunshe da injin sarrafa saurin gudu, mai ragewa, silinda mai kauri da magudanar ruwa. Motar da ke sarrafa saurin ya ƙunshi motar AC asynchronous mai hawa uku, clutch na yanzu da tachogenerator. Ana amfani da shi tare da mai sarrafa JZT, kuma ana iya canza saurin fitarwa ta hanyar JDIA mai sarrafa saurin lantarki mai sarrafa motar.
mai ragewa
Mai rage ciyarwa yana ɗaukar mai rage cycloidal pinwheel mai ragewa tare da raguwar ragi na 1.10, wanda ke da alaƙa kai tsaye tare da injin sarrafa saurin don rage saurin, ta yadda za a sarrafa ingantaccen saurin ciyarwar auger tsakanin 12 da 120 rpm.
ciyar auger
Ƙofar ciyarwa ta ƙunshi ganga auger, auger shaft da ɗaukar nauyi tare da wurin zama. Auger yana taka rawar ciyarwa, kuma saurin yana daidaitawa, wato, adadin ciyarwar yana canzawa, ta yadda za'a cimma ƙimar halin yanzu da fitarwa. Za a iya fitar da igiya daga gefen dama na silinda na auger don tsaftacewa da kiyayewa.
Granulator dakin latsa
Babban sassan aiki na ɗakin latsawa na injin pellet na biomass sun haɗa da mutuƙar latsawa, abin nadi mai dannawa, injin ciyarwa, abin yanka da dunƙule don daidaita rata tsakanin mutun da abin nadi. Ana ciyar da foda na itace a cikin wuraren latsawa guda biyu ta cikin murfin mutu da abin gogewar ciyarwa, kuma dabaran tukin tuƙi mai faɗuwa yana motsa mutun don juyawa. Ana zana foda na itace tsakanin mutun da abin nadi, da sassa biyun da ke jujjuya ingantacciyar hanya Ana fitar da foda na itace a hankali, a matse shi cikin ramin mutu, an kafa shi a cikin ramin mutu, kuma a ci gaba da fitar da shi zuwa ƙarshen ramin mutuwa, kuma sannan ana yanke sassan da aka kafa zuwa tsayin da ake bukata ta hanyar yankan, kuma a ƙarshe abubuwan da aka kafa suna gudana daga cikin injin. . Ana yin gyaran gyare-gyaren matsa lamba a kan ma'aunin matsi ta hanyar nau'i biyu, an daidaita ƙarshen ciki na ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwa. Wurin nadi na matsa lamba yana da eccentric, kuma ana iya canza tazarar abin nadi ta hanyar jujjuya ramin abin nadi. Ana samun daidaitawar rata ta hanyar jujjuya dabarar daidaitawar rata.
Siffofin injin pellet biomass:
An shimfiɗa mold ɗin, bakin yana sama, kuma kai tsaye yana shiga cikin ƙirar pelletizing daga sama zuwa ƙasa. Musamman nauyi na sawdust yana da haske sosai, madaidaiciya sama da ƙasa. Bayan yatsa ya shiga, sai a jujjuya shi a jefe shi ta hanyar latsawa don danne ɓangarorin.
A tsaye zoben mutu sawdust pellet inji yana buɗewa sama, wanda ke da sauƙin watsa zafi. Bugu da ƙari, yana zuwa tare da saitin jakunkuna masu sanyaya iska don cire ƙura da kuma mai ta atomatik. Injin pellet ƙaƙƙarfan babban sanda ne da babban wurin zama na ƙarfe na siminti. Babban ƙarfinsa ba ya ɗaukar wani matsi, ba shi da sauƙin karya, kuma yana da tsawon rai.
1. Tsarin yana tsaye, yana ciyarwa a tsaye, ba tare da arching ba, kuma an sanye shi da tsarin sanyaya iska, wanda yake da sauƙi don watsar da zafi.
2. Mold ɗin yana tsaye, abin nadi na matsa lamba yana jujjuya, kayan abu yana da ƙarfi, kuma ana rarraba kewaye daidai.
3. Tsarin yana da nau'i biyu, wanda za'a iya amfani dashi don dalilai biyu, babban fitarwa da ceton makamashi.
4. Lubrication mai zaman kanta, babban matsin lamba, mai tsabta da santsi.
5. Na'urar fitarwa mai zaman kanta don tabbatar da ƙimar gyare-gyare na granulation
Lokacin aikawa: Mayu-25-2022